Return to Website

ศาลาประดู่หก

ยินดีต้อนรับทุกท่านสู่ศาลาประดู่หก

สามารถคุยกันได้ทุกๆเรื่องโดยเฉพาะทางวิชาการดนตรียิ่งดีใหญ่

เป็นเวทีแลกเปลี่ยนความคิดเห็นโดยไม่ต้องเสียตังค์ครับผม

ศาลาประดู่หก
Start a New Topic 
Author
Comment
สมบัติล้ำค่า

ไปสงขลา ได้สมบัติล้ำค่ามาชิ้นหนึ่งนั่นคือ Cello
อ.ประพันธ์ ขัวญประดับ เก็บไว้นานยังไม่ได้ซ่อมให้ดี แต่คืนวันที่ 9/3/2005
ก่อนผมจะกลับภูเก็ตในวันรุ่งขึ้น ท่านก็รีบซ่อม ยก sound post และหาหางปลาที่ยังขาดอยู่หร้อมกับ"หย่อง" ขึงสายเส้นเก่าเท่าที่หาได้ในบ้าน เพื่อยกให่ผมมาใช้ฝึกหัดพลางๆก่อน ผมดีใจมากเพราะชอบ Cello มานาน ต่อไปจะได้เริ่มฝึกเล่น ความคืบหน้าจะนำมาเล่าต่อไปครับ